AFTER2K Network : Thai Magic The Gathering Community
December 12, 2019, 11:19:31 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Login with username, password and session length
News: หลังจากดูผลโหวตแล้ว ทุกคนบอกว่าชอบบอร์ดเก่ามากกว่า ก็ OK ครับ
ตอนนี้ผมปรับแก้ไปเยอะ เหมือนกัน คิดว่าน่าจะลดปัญหาไปได้เยอะแล้วครับ
มีปัญหาอะไรแจ้ง Email ผม [email protected] หรือที่ Facebook http://www.facebook.com/ripmilla หรือ Twitter ที่ @ripmilla จะรวดเร็วกว่านะครับ

Home   Help Search Login Register  

Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: $$ ประกาศงานแข่ง Realm Championship: Thailand วันอาทิตย์ที่ 19 ตุลาคมนี้ $$  (Read 4641 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Wow_Thailand_TO
Novice
*

จิตพิสัย : 0

Warcraft Thailand Tournament Organize

« on: October 14, 2008, 10:52:28 AM »

สวัสดี Player ชาวไทยทุกคนครับ วันนี้เรามี ทัวร์นาเม้นท์ระดับสากลของวอรคราฟ์มาให้ผู้เลนชาวไทยได้ร่วมกิจกรรมกันอีกครั้ง นั่นก็คืองาน Realm Qualifier tournaments   ที่จะได้จัดแข่งขันในเวลาใกล้เคียงกันครับ ก็คืออยู่ในช่วง 3 เดือนนี้พร้อมกันทั่วโลก วาระดีที่งาน Realm Qualifier tournaments ที่จัดกันทั่วเอเซียนั้นได้กำหนดจัดที่ประเทศไทยในครั้งนี้ด้วย และครั้งที่ 1 ที่ผ่านพ้นไปแล้วที่ร้าน บอลการ์ดเกมฟิวเจอร์พารครังสิตในวันอาทิตย์ที่ 21 กันยายนที่ผ่านมา ก็มีผู้เข้าร่วมแข่งขันมากมายกว่า 30 คน มาในครั้งที่สองนี้ จะจัดกันที่ ร้าน เซม เซม พันทิพย์งามวงวานศ์ เพื่อหา ทอป 4 คนเพื่อเป็นตัวแทนในงานแข่ง Realm Championship ที่หนึ่งของเอเซียต่อไป และเราคาดหวังว่าในกลุ่มของ Netherstorm (Singapore, Thailand, Malaysia, Indonesia) Thailand ของเราน่าจะได้จัดแข่งงานใหญ่ Realm Championship ในครั้งนี้

Tournament Format:
Burning Crusade Block Constructed

ค่าสมัคร 350

การ์ดทั้งหมดที่ใช้ในเด็ค : March of the Legion, Servants of the Betrayer and Hunt for Illidan
ของดรอปบอส : Magtheridon's Lair
ของCrafted: Cards 1-14 ก็คือทุกใบนั่นเองครับ
ส่วนชุดพิเศษ : Darkmoon Faire และ เด็คบอสและของดรอปของ อีลีดาน สามารถนำมาใช้ในงานนี้ได้ด้วย

การแข่งเป็นแบบ สวิสราวด์ 5 รอบ (โดยประมาณ) แล้วหา ทอป 8 มาตัดสินอันดับ 1 - 4 รอบละ 60 นาทีเป็นแบบ ชนะสองในสามครับ ฉะนั้นงานนี้ต้องรักษาเรื่องเวลากันให้ดีครับผม

สถานที่ ร้านเซมเซม พันทิพย์งามวงวานศ์
Register วันอาทตย์ที่ 19 ตุลาคม ตั้งแต่ 12.00 น. และเริ่มแข่งขันทันที่เมื่อเวลา 13.00 น.
ผู้เล่นที่ Register ก่อนในสามสิบคนแรกจะได้รับ โปรโม Extended Art Falling to Corruption 1 ใบครับผม

ของรางวัล

1st place - 16 บูสเตอร์ชุด  HFI และโปรโม
- EA Bearlady Brala + EA Apocanon +กล่องใส่เด็คลาย Warlock

2nd place - 12 บูสเตอร์ชุด  HFI
- EA Apocanon กล่องใส่เด็คลาย Warlock

3rd to 4th - 8 บูสเตอร์ชุด  HFI + EA Apocanon
5th to 8th - 4 บูสเตอร์ชุด  HFI
9th to 16th - 3 บูสเตอร์ชุด  HFI
17th onwards - 1 บูสเตอร์ชุด   HFI

พิเศษไซด์อีเว้นท์ สำหรับผู้ที่ไม่ได้แข่งเมนอีเว้นท์

Special Side Event: Booster Draft Challenge!

ค่าสมัคร : 450 B

Format:
Burning Crusade Block: 1 ลีเจี่ยน/ 1 เบรเทเยอร์/ 1 อีลีดาน

Tournament Structure:
Four or eight player single elimination using best of three matches.

Prizes:
• Top two finishers receive an Extended art Zandar Shadesprocket promo card + boosters
• Top 4: Booster Packs

งาน Realm Championship Asia จะเกิดขึ้นที่ประเทศไทยได้ ถ้าเพื่อนชาววอร์คราฟพร้อมใจมาลงแข่งขันในงาน Realm Qualifier ดังกล่าว ขอขอบคุณเหล่า Hero ชาวไทยล่วงหน้า

Warcraft Thailand Tournament Organizer
« Last Edit: October 14, 2008, 10:54:37 AM by Wow_Thailand_TO » Logged
นู๋ต้อมนะคร๊าบ
Mage

Come wit me, mon.

« Reply #1 on: October 14, 2008, 11:03:28 AM »

คราวที่แล้วพลาดแพ้ไม่เป็นท่าแต่คราวนี้มันส์แน่นอนเดคเสร็จแระ Cool

Hi5ของนู๋เองไปดูกันนะทำเกี่ยวกับWOWTcgล่ะ ดูที่ http://wowtcg.hi5.com
Creed
Moderator
Wizard / Sage

« Reply #2 on: October 14, 2008, 11:04:38 AM »

ปักหมุดเลยแล้วกันนะครับ

ผมจะปักงานแข่งที่มาใหม่ พอถึงวันแข่งแล้วก็จะปลดลงมาตามปรกติครับผม

ส่วนงานนี้อย่าลืมไปร่วมสนุกกันนะครับ

Ball CardGame ชั้น 3 หน้า It City ฟิวเจอร์รังสิต ติดต่อ 0924300512
BoonnooB
Mage

จิตพิสัย : -2

Burn burn burn !!

« Reply #3 on: October 14, 2008, 12:20:52 PM »

ครั้งที่แล้วสอบอดไป ครั้งนี้ไม่พลาดแน่นอน
!noob~DoraeEarn
Apprentice
**

« Reply #4 on: October 14, 2008, 10:16:58 PM »

ถ้าไปไม่ทันซัดบอร์ดเกมกันได้ครับผม ^^

!noob~trading card game shop

"ใครไม่ !noob เรา !noob"
Email&MSN  [email protected]
wednesdaydisco
Apprentice
**

« Reply #5 on: October 15, 2008, 10:28:39 AM »

ข้างบนนี่สงสัยจะคลั่ง
Cirdan
Mage

สองรยุทธจัดให้

« Reply #6 on: October 15, 2008, 10:31:15 AM »

^
^
^
^
ข้างบนนี่แหละตัวดีเลย

yaibana
Apprentice
**

« Reply #7 on: October 15, 2008, 02:52:34 PM »

ค่าสมัครเท่าไรกันแน่คับผม....350 หรือ 450?Huh?

Mage

« Reply #8 on: October 15, 2008, 04:57:47 PM »

ค่าสมัครเท่าไรกันแน่คับผม....350 หรือ 450?Huh?
350คับ 450เปงดราฟ

Hi5ของนู๋เองไปดูกันนะทำเกี่ยวกับWOWTcgล่ะ ดูที่ http://wowtcg.hi5.com
wednesdaydisco
Apprentice
**

« Reply #9 on: October 16, 2008, 01:13:54 AM »

^
^
^
^

อ้าวไอ้นี่เดี๋ยวกัดหูซะดีมั๊ย
Mage

« Reply #10 on: October 16, 2008, 07:05:51 AM »

^
^
^
^

อ้าวไอ้นี่เดี๋ยวกัดหูซะดีมั๊ย
อ้าวเปลี่ยนเปงไมค์ไทสันซะแระคุณเอก

BoonnooB
Mage

« Reply #11 on: October 20, 2008, 12:25:12 AM »

พี่บอล โหดร้ายมาก ทำผมแพ้รอบสุดท้าย  Grin

อดTop8 เพราะโดนKilzin เอาขวานโชคดีสับตาย

ต้องไปเหนื่อยแข่งอีกรอบเลย  Angry
Creed
Moderator
Wizard / Sage

« Reply #12 on: October 20, 2008, 04:16:02 PM »

ขวานผู้โชคดี พาผมไป ที่ สอง เลยทีเดียว

ส่วนวอรีเออร์ที่ผมเจอคือน้องข้างบนใช่ไหม

เกมนั้นเป็นเกมตัดสินจริง ๆ เลยปล่อยเต็มที่ และของขึ้นดีด้วยเลยชนะไป แต่ก็หวุดหวิดนะ อีกนิดพี่ก็โดนลอคแล้ว

Ball CardGame ชั้น 3 หน้า It City ฟิวเจอร์รังสิต ติดต่อ 0924300512
BoonnooB
Mage

« Reply #13 on: October 20, 2008, 10:37:18 PM »

ขวานผู้โชคดี พาผมไป ที่ สอง เลยทีเดียว

ส่วนวอรีเออร์ที่ผมเจอคือน้องข้างบนใช่ไหม

เกมนั้นเป็นเกมตัดสินจริง ๆ เลยปล่อยเต็มที่ และของขึ้นดีด้วยเลยชนะไป แต่ก็หวุดหวิดนะ อีกนิดพี่ก็โดนลอคแล้ว
ใช่แล้ว ครั้งหน้าผมต้องเอาให้ได้จะไปสิงคโปคร้าบบบ
jokerblack
Novice
*

« Reply #14 on: September 16, 2010, 05:20:49 PM »

ไครเล่นเก่งๆๆสอนหน่อยจร้าๆๆ

Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: