AFTER2K Network : Thai Magic The Gathering Community
October 17, 2019, 07:22:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Login with username, password and session length
News: เจ้าของร้านคนไหนต้องการมีบอร์ดร้านเป็นของตัวเอง เพื่อประกาศงานแข่ง หรือ ประกาศขายของ ปักหมุดกระทู้ คิดค่าบริการไม่แพงคร้าบ ปีละ 2,500 เท่านั้น ติดต่อผมได้ที่ [email protected] นะครับ

Home   Help Search Login Register  

Pages: 1 [2]   Go Down
  Print  
Author Topic: [OT] : Magic Fortress เกมออนไลน์ฝีมือคน after2k จ้า  (Read 40748 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
DoDeCaPod
Dark Side Member
High Wizard

จิตพิสัย : 4

ด้วยพลังแห่ง ป่า!

« Reply #70 on: November 18, 2006, 02:51:09 AM »

นั่นสิ ใครจะตั้งหละ สมาคม after2k โอนตังก็ไม่ได้กะจะออกความเห็น 10คนคนละ 50k ช่วยกันตั้งซะหน่อย

เอ๋!?
Toshi_Umezawa
Wizard / Sage

จิตพิสัย : 0

« Reply #71 on: November 18, 2006, 03:22:10 AM »

ว่าแต่Max Level นี่เท่าไรครับ ถ้าจะเอาทักษะครับก็ล่อไป 117 เลเวลแน่ะครับ(สำหรับหอมืด)

ตามความคิดผมเกมส์ที่ได้ทักษะยากแบบนี้น่าจะเปิดโอกาสให้ผู้เล่นสามารถมีทักษะครบได้นะครับ

DoDeCaPod
High Wizard

« Reply #72 on: November 18, 2006, 08:08:58 AM »

อู๋vincar ใช้เวทย์มนตร์ Holy Shot(เลเวล 1) ยิงใส่ท่านสร้างความเสียหาย 28 หน่วย

ใช่ตาอู๋ไหมเนี่ย

เอ๋!?
[L]ittle

Self-assuming is the worst mistake

« Reply #73 on: November 18, 2006, 08:33:38 AM »

Quote from: "Toshi_Umezawa"
คุณLittle อัพพวกกำแพงเมืองบ้างหรือยังอ่ะครับ ของผมอัพเท่าๆกันเลยอ่ะครับ ผมว่ามันมีส่วนช่วยให้ชนะเหมือนกันนะ

กำแพงเวล 3 คฑาเวล 5 คับ งืมงำ ๆ เด๋ววันนี้ลุยตี Darkshot lv 6 กะ Night raid 6 ดีฟ่า

Just Coz it shows nothing doesn't mean it's seen everything" - Gil Grissom [CSI]

xyz2003
Novice
*

« Reply #74 on: November 18, 2006, 11:24:40 AM »

ตั้ง สมาคม after2k ได้เมื่อไรบอกด้วยหน้อ จะได้ไปเข้า
อิอิ  
ปล เล่นหอแสง ชนะเควส หอคอยรักษาการณ์แห่งโดริล
ตอนเลเวล 10    ใช้ change  เลเวล 1  แล้ว ยิงด้วย Release Charge -- Light Shot เลเวล 3

BoBo1
Certified Judge Level 2
High Wizard
*

จิตพิสัย : 1

« Reply #75 on: November 18, 2006, 11:49:38 AM »

ช่าย ใครตั้งสมาคม after2kวานบอก จะได้ไปเข้า

ว่าแต่สมาคมมีไรดีอะ...
ShinyMan
Magic Designer
MVP
PlaneWalker
*

จิตพิสัย : 6

« Reply #76 on: November 18, 2006, 11:52:49 AM »

อยากเรี่ยไรเงินเปิด Guild A2K ก็ได้นี่ครับ ก็ตั้งขายของแบบประมาณว่า

Dark Shot lv.1 50,000

แล้วก็ให้เพื่อนๆมาซื้อ เก็บเงินตั้ง guild กัน

เอามั้ยล่ะ? ให้ใครเป็นหัวหน้ากิลด์ดีล่ะ?

serpent
High Wizard

จิตพิสัย : 44

กูอยากกระทืบม้า

« Reply #77 on: November 18, 2006, 02:46:00 PM »

ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรซื้อหินมาหลอมแล้วแตกทุกที

ไม่เห็นเหมือนตอนหลอมแรกๆ :oops:

[L]ittle

Self-assuming is the worst mistake

« Reply #78 on: November 18, 2006, 03:29:36 PM »

อุบ ค่าเปิดสมาคม 500000 เลยนะนั่น หุหุ

ปล. % การหลอมหินมัน 70% จริงเร้อ -*- แตกตลอดเลยให้ตายสิ

Just Coz it shows nothing doesn't mean it's seen everything" - Gil Grissom [CSI]

BoBo1
High Wizard
*

« Reply #79 on: November 18, 2006, 04:19:11 PM »

นั่นสิครับ แตกได้แตกเอาจิงๆ
auvincar
High Wizard

« Reply #80 on: November 18, 2006, 05:19:38 PM »

อา ทำHoly Shot Lv4 ไม่ได้T-T   เงิน70000 ตีเท่าไรก็แตกหมด  โอ้ มายย ก้อดดดดด

[L]ittle

« Reply #81 on: November 18, 2006, 08:42:32 PM »

วันนี้ตอนเย็นอยู่ดี ๆ เวทย์ก็หายไปอย่างไร้ร่องรอย -*- ดีนะ เวทย์เวลไม่สูงมาก ถ้าเป็นเวทย์เวลสัก 5 คงจะช๊อคตาย

ปล. ปั่น TU หมดตั้งแต่ยังไม่เที่ยง -*- ไหงหาหอคอยตีหลังเวล 14 ยากหยังงี้หว่า ต้องลงไปตบเด็กตลอดเลย T-T

BoBo1
High Wizard
*

« Reply #82 on: November 18, 2006, 10:23:29 PM »

สู้กะพวกเท่าๆกันมันเสี่ยงอ่า  ไปตบเด็กอะ work สุดๆ แล้น

ว่าแต่ทำไม  แผนที่สำรวจมันยากงี้อ่า  ไอ้magi grave อะ  เข้าไปกี่ที ตายหยังเขียดเลย มันให้10-20เข้าไปจิงๆหรือนี่....
nott
Mage

« Reply #83 on: November 18, 2006, 10:30:20 PM »

ปั่น TU หมดแระ วันนี้ไม่มีไรใหม่เล่น ตีแตกหมด

ใช้ชื่อ Kaervek ครับ อิอิ กระชับมิตรไปหลาย โดน Dark combo หงายตลอด

ปล.เจอ Dark combo ไม่กล้าตี หอมืด แล้ว

[L]ittle

« Reply #84 on: November 18, 2006, 11:06:46 PM »

Quote from: "nott"
ปั่น TU หมดแระ วันนี้ไม่มีไรใหม่เล่น ตีแตกหมด

ใช้ชื่อ Kaervek ครับ อิอิ กระชับมิตรไปหลาย โดน Dark combo หงายตลอด

ปล.เจอ Dark combo ไม่กล้าตี หอมืด แล้ว

มาหอป๋มได้คับ ไม่มี Dark combo อิอิ

ว่าแต่ทำไม แผนที่สำรวจมันยากงี้อ่า ไอ้magi grave อะ เข้าไปกี่ที ตายหยังเขียดเลย มันให้10-20เข้าไปจิงๆหรือนี่....

เข้าไปตัวเปล่า ๆ เวล 16 ยังจะไม่รอดเลยงับ -*- ต้องไปซื้อชุดสำรวจมาใช้อ่ะ แต่ก็นะ ตีมอนที่สุดแสนจะโหดตาย ได้วัตถุดิบมา 1 อัน T-T รู้สึกไม่คุ้มไงม่ะรู้ งือ ๆ ผมกะเข้าไปอีกทีตอนเวล 20 เลย เผื่อจะได้ Spell study มา อิอิ

ปล. เข้าไปเจอบอสจะล่าได้ไหมเนี่ย -*- แค่มอนธรรมดายังโหดร้ายหลาย ๆ

« Reply #85 on: November 19, 2006, 12:28:28 AM »

มาหอป๋มได้คับ ไม่มี Dark combo อิอิ

แต่จะเจอDark Shot สุดโหดแทนใช่ไหมครับ

ว่าแต่ทำไมเก็บกับคนที่เลเวลเท่ากันเล่นหอเดียวกันแต่exp ที่ให้ไม่เท่ากันครับ ตกลงExp มันขึ้นอยู่กับอะไรกันแน่ครับ

frontier
Novice
*

« Reply #86 on: November 19, 2006, 01:03:04 AM »

clear quest 2 ได้แล้ว โชคดีแลกได้ mana x lv.1
ป.ล. คุณ DoDeCaPod หอท่านแกร่งจริงๆ แอบไปทักทายหลายรอบไม่สำเร็จ T-T
moonoi
Mage

« Reply #87 on: November 19, 2006, 01:52:10 AM »

อัตราการเสียเงินที่มาจากการตีไม่สำเร็จหรือป้องกันไม่ได้ หักจากเงินของเราหรือเปล่าครับ แล้วถ้าไม่ใช่จะคิดอัตรายังไง แล้วเงินรายวันเราจะรู้ได้ยังว่าจะเข้าวันละเท่าไหร่ครับและแต่ละเลเวลที่ขึ้นจะ+เงินอีกเท่าไหร่ครับ

ป.ล.ใครมีวิธีป้องกันของหอแสงดีๆมาบอกกันหน่อยจิครับ ตอนนี้โดนหอมืดซัดเอาจนอ่วมแล้วอ่า...

ซื้อขายการ์ดสะดวกบิ๊กเมจิค และ ตามเส้น MRT เท่านั้น
serpent
High Wizard

« Reply #88 on: November 19, 2006, 09:33:31 AM »

Quote from: "BoBo1"
สู้กะพวกเท่าๆกันมันเสี่ยงอ่า  ไปตบเด็กอะ work สุดๆ แล้น

ว่าแต่ทำไม  แผนที่สำรวจมันยากงี้อ่า  ไอ้magi grave อะ  เข้าไปกี่ที ตายหยังเขียดเลย มันให้10-20เข้าไปจิงๆหรือนี่....

ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน แต่ถ้าเล่นสายมือก็อย่าไปตีหอไฟเลยเสี่ยง

ส่วน magi graveyard ก็ยากจริงๆแหละ เข้าไปก็ตายทุกที

[L]ittle

« Reply #89 on: November 19, 2006, 09:46:29 AM »

แต่จะเจอDark Shot สุดโหดแทนใช่ไหมครับ

ว่าแต่ทำไมเก็บกับคนที่เลเวลเท่ากันเล่นหอเดียวกันแต่exp ที่ให้ไม่เท่ากันครับ ตกลงExp มันขึ้นอยู่กับอะไรกันแน่ครับ

แหมมม คุณ Crosis ก็กล่าวเกินไป พูดงี้ผมเขินแย่นะ  :oops: .

ปล. จะต้องตี Dark Shot 6 กะ Night Raid 7 ให้ได้ โย่

ShinyMan
MVP
PlaneWalker
*

« Reply #90 on: November 19, 2006, 10:11:50 AM »

เหอๆ เมื่อกี้ตี Night Raid เลเวล 2 แตกเก้าครั้งรวด

มาลองคิดดูว่าโอกาสเป็นไปได้เท่าไหร่

1.4% เหอๆ ความเป็นไปได้นี่น่ากลัวจิงๆ

[L]ittle

« Reply #91 on: November 19, 2006, 10:51:09 AM »

Quote from: "ShinyMan"
เหอๆ เมื่อกี้ตี Night Raid เลเวล 2 แตกเก้าครั้งรวด

มาลองคิดดูว่าโอกาสเป็นไปได้เท่าไหร่

1.4% เหอๆ ความเป็นไปได้นี่น่ากลัวจิงๆ

คล้าย ๆ กันเลยแหะ แต่ผมตีแตก 8 ครั้ง -*- เพิ่มเงินแล้วนะ ไม่ติดเลย

frontier
Novice
*

« Reply #92 on: November 19, 2006, 11:35:08 AM »

วันนี้ตีไม่สำเร็จ  :cry:  (ทั้งหอคอยทั้ง holy shot)
วันหน้าตีเด็กดีกว่า :twisted:
serpent
High Wizard

« Reply #93 on: November 19, 2006, 01:00:59 PM »

วันนี้เพิ่งตี dark shot level4  สำเร็จ

ลุ้นแทบแย่  หมดไปหลายตังอยู่

LeGioN
Mage

จิตพิสัย : -3

« Reply #94 on: November 19, 2006, 03:55:36 PM »

วันนี้ก็ตีDark shot เลเวล4สำเร็จเหมือนกัน T T

ว่าแต่ Darkserpent คิดยังไงวันนี้ถึงมาหาเรื่องละ  :twisted:  :twisted:

ในโลกนี้ไม่มีคนดีหรือคนชั่ว...
มีแต่คนที่รู้สามัญสำนึกน้อยหรือมากเท่านั้น...
serpent
High Wizard

« Reply #95 on: November 19, 2006, 04:28:15 PM »

Quote from: "LeGioN"
วันนี้ก็ตีDark shot เลเวล4สำเร็จเหมือนกัน T T

ว่าแต่ Darkserpent คิดยังไงวันนี้ถึงมาหาเรื่องละ  :twisted:  :twisted:

อยากลองอาวุธใหม่

[L]ittle

« Reply #96 on: November 19, 2006, 05:30:48 PM »

แวะมาเยี่ยมผมกันมั่งจิ ผมเหงานะ  :cry:

ปล. ตี Kaervek ไปตั้งนาน ก็ว่าชื่อคุ้น ๆ มาดู อ่ออ คุง nott นี่เอง หุหุ

« Reply #97 on: November 19, 2006, 06:03:16 PM »

Quote from: "[L
ittle"]แวะมาเยี่ยมผมกันมั่งจิ ผมเหงานะ  :cry:

แหม ใครจะกล้าไปเยี่ยมท่านล่ะครับ เลเวลท่านเท่าไรแล้ว ไหนจะDark Shot สุดชั่วร้ายนั่นอีก ><

winkiller
Novice
*

« Reply #98 on: November 19, 2006, 07:31:56 PM »

ผมสนับสนุนตั้งสมาคมครับ
ผมเล่นอยู่ชื่อ WinKiller
ใครโดยตีไปก็ขออภัยนะครับ
ป.ล.จะตั้งเมื่อไรช่วยบอกด้วยนะครับจะได้เข้าไปซื้อ
[L]ittle

« Reply #99 on: November 19, 2006, 08:04:37 PM »

ittle"]แวะมาเยี่ยมผมกันมั่งจิ ผมเหงานะ  :cry:

แหม ใครจะกล้าไปเยี่ยมท่านล่ะครับ เลเวลท่านเท่าไรแล้ว ไหนจะDark Shot สุดชั่วร้ายนั่นอีก ><

18 เองงับ (ทำท่าเหนียมอายสุดชีวิต) Dark shot สุดชั่วร้ายอาร๊ายยย ยังไม่เวล 7 ซะหน่อย อิอิ วันนี้แหกเวล 3 ไป 4 อัน เลิกตีเลย -*-

LeGioN
Mage

« Reply #100 on: November 19, 2006, 08:53:54 PM »

ไปเยี่ยมมาแระ.......จะไม่เยี่ยมแล้ว = =*

ในโลกนี้ไม่มีคนดีหรือคนชั่ว...
มีแต่คนที่รู้สามัญสำนึกน้อยหรือมากเท่านั้น...
ShinyMan
MVP
PlaneWalker
*

« Reply #101 on: November 19, 2006, 09:21:51 PM »

รู้สึกว่าตัวเองทำอะไรอยู่ก็ม่ายรุ กระจอกจิงๆ

วันๆก็เอาแต่ตีหินแตก ตี noob กิน แล้วก็โดนมอนในดันฆ่าตายเล่นๆเวลาโชว์ก้ามเข้าไปเดินเล่นในดัน

T_T ทำไมตูกระจอกแบบนี้เนี่ย

[L]ittle

« Reply #102 on: November 19, 2006, 09:39:45 PM »

เออ ไอ้มอนในดันอ่ะ ผมเวล 18 ไปโดยไม่ซื้อชุดสำรวจไปด้วยยังไม่รอดเลยคับ -*- โหดสุด ๆ

ปล. ผมก็ตี Noob กินนะ แต่แบบว่าต้องค่อย ๆ ขยับเวลคนที่ขืนใจมาทีละนิด ตอนแรก 9-10 แล้วก็มาเป็น 10-12 ตอนนี้ 14-16 -*- หาตีย๊ากยากเวลสูง ๆ เนี่ย

BoBo1
High Wizard
*

« Reply #103 on: November 19, 2006, 10:35:47 PM »

วันนี้ก็โดน Darkserpent ตีไปสี่รอบได้เหมือนกาน แง่มๆ แตกซะสามรอบหน่ะๆ
[L]ittle

« Reply #104 on: November 20, 2006, 11:07:18 AM »

เควสเวล 5 โหดมั่ก ๆ -*- บอสก็โหดสุด ๆ ทำไงผ่านเนี่ย งือออ

[L]ittle

« Reply #105 on: November 20, 2006, 11:09:04 AM »

ว่าแต่เรื่องตั้งสมาคม A2k ว่ายังไงกันดีคับ งืมงำ ๆ

SU_Enchantress
Moderator
Mage

« Reply #106 on: November 20, 2006, 11:46:52 AM »

ittle"]เควสเวล 5 โหดมั่ก ๆ -*- บอสก็โหดสุด ๆ ทำไงผ่านเนี่ย งือออ

เควส 5 ไม่ต้องผ่านก็ได้ครับ เป็นเควสเก็บแต้มเลื่อนยศเฉยๆ ไม่ทำก็ทำเควส 6 ต่อได้

ป.ล ดันใหม่กำลังจะมาอีก 2 ดันแล้วคร้าบ และจะมีกิจกรรมออกแบบเสื้อ + สัตว์เลี้ยงด้วยนะ

สุดท้ายแล้ว...ความชั่วร้ายจะชนะ

[L]ittle

« Reply #107 on: November 20, 2006, 04:37:37 PM »

ก็ไม่ได้อยากผ่านหรอกคับ แต่แบบว่าอยากได้หินเวทย์เวล 5 อุอุ

ปล. คุง SU มาเผยเทคนิคล่าบอสมั่งสิคับ วิธีดูด Ultimate ด้วยก็ดี คิคิ ไปแรด Magi graveyard เจอบอสตบตายมา 2 รอบละ -*- ไหนว่า 5%

Moderator
Mage

« Reply #108 on: November 20, 2006, 04:44:27 PM »

ittle"]ก็ไม่ได้อยากผ่านหรอกคับ แต่แบบว่าอยากได้หินเวทย์เวล 5 อุอุ

ปล. คุง SU มาเผยเทคนิคล่าบอสมั่งสิคับ วิธีดูด Ultimate ด้วยก็ดี คิคิ ไปแรด Magi graveyard เจอบอสตบตายมา 2 รอบละ -*- ไหนว่า 5%

จริงๆก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ แต่พึ่งเงินนิดๆ

1. ซื้อชุดอุปกรณ์นักเดินทางเอาไว้ก่อนเลยครับ
2. พยายามใช้เวทย์สายป้องกันหรือฟื้นฟูเลือดไว้ด้วย เพราะบอสตบหนักมากและเลือดเยอะยิงสวนกันเราจะตายเอง (ตอนผม Test สีดำใช้วิธี Decre Acttack 1 ที แล้วดูดเลือด)
3. ไม่งั้นรออนาคตนิดนึงครับ พอระบบเสื้อผ้ากับสัตว์เลี้ยงมาจะช่วยให้สู้ง่ายขึ้น

สุดท้ายแล้ว...ความชั่วร้ายจะชนะ

[L]ittle

« Reply #109 on: November 20, 2006, 07:13:16 PM »

คือแบบว่าเวล 21 แล้วอ่ะคับ เกรงว่าพอรอเสื้อผ้ากะสัตว์เลี้ยงแล้วคงจะเข้าไปล่าเจ้าแวมไพร์ผีนี่ไม่ได้ (อาฆาต ๆ)
หอดำใช้ De.Atk แล้วจะฟื้นเลือดไงอ่ะคับ Vampiric เหรอคับ ?? หรือว่าเอา HP leech ดูดจ๊วบ ๆ ไปเลย ชุดอุปกรณ์นักเดินทางถ้าเล่นสำรวจจริง ๆ ผมก็ซื้อเข้าไปนะคับ แต่เหมือนไม่ช่วยเท่าไหร่เลย T-T

ปล. ท่าน darkserpent มาเยี่ยมเยือนละ เย่ ๆ เสียดาย TU หมดไปแล้วไม่งั้นจะไปเยี่ยมท่านกลับมั่ง หุหุ

serpent
High Wizard

« Reply #110 on: November 20, 2006, 07:15:58 PM »

ittle"]คือแบบว่าเวล 21 แล้วอ่ะคับ เกรงว่าพอรอเสื้อผ้ากะสัตว์เลี้ยงแล้วคงจะเข้าไปล่าเจ้าแวมไพร์ผีนี่ไม่ได้ (อาฆาต ๆ)
หอดำใช้ De.Atk แล้วจะฟื้นเลือดไงอ่ะคับ Vampiric เหรอคับ ?? หรือว่าเอา HP leech ดูดจ๊วบ ๆ ไปเลย ชุดอุปกรณ์นักเดินทางถ้าเล่นสำรวจจริง ๆ ผมก็ซื้อเข้าไปนะคับ แต่เหมือนไม่ช่วยเท่าไหร่เลย T-T

ปล. ท่าน darkserpent มาเยี่ยมเยือนละ เย่ ๆ เสียดาย TU หมดไปแล้วไม่งั้นจะไปเยี่ยมท่านกลับมั่ง หุหุ

เราจะไม่เยือนท่านอีกแล้ว  โหดเกิน......... :oops:

Gorilla
แนวร่วมนกป. กังฟูน้อยจอมพริ้ว!!!
Mage

« Reply #111 on: November 20, 2006, 08:28:47 PM »

แนะนำตัวครับ ในMF ชื่อ Gollira ตอนนี้อยู่ประถม 6 (Lv.6)
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านที่ A2K

ถ้าLv. up เมื่อไหร่จะไปเยือนท่านบ้าง
ตอนนี้อย่ามาเยือนผมนา ชนะผมก็ไม่ได้ Exp. สักเท่าไหร่หรอก แต่ละท่าน Lv.สูงๆทั้งนั้น

ใครเก่งๆลองไปตี naep 21 Lv.10 ดูสิครับ ได้ผลยังไงมาบอกกันบ้าง Cheesy

ติดต่อซื้อ/ขาย Card
ติดต่อ Glory 081-7502151
สะดวกร้าน Eternal ทุกวันศุกร์
ร้าน MtgbyJa รถไฟฟ้าใต้ดินจตุจักร ทุกวันเสาร์-อาทิตย์

« Reply #112 on: November 20, 2006, 08:55:45 PM »

เคยตีGMกันหรือยังครับ อิอิ เลเวล10 อัดBersek 4 ตามด้วยDark Shot 10 รัวๆ โอ้พระเจ้า

หวังว่าGM แกจะไม่มาเยี่มถึงบ้านน่ะ -  -"

ปล.ไปตีมาแล้วครับ เจอMana Explosive lv 6 โดนไป 225 ตั้งแต่เปิดเกมส์ จะเอาไรไปชนะครับ เจ้านาย~~~~

DoDeCaPod
High Wizard

« Reply #113 on: November 20, 2006, 09:08:23 PM »

ทำไมผมใช้เวท Fire blood แล้วมันไม่ลดเลือดเราอะครับ แล้วก็ทำแดมเมจไม่ได้ด้วย

ลด HP ของฝ่ายเราครึ่งหนึ่ง และ HP ที่เสียไปสร้างความเสียหายกับศัตรู โดยเลเวลสูงขึ้นสามารถเปลี่ยน % ของ HP ที่เสียเป็นความเสียหายได้มากขึ้น

เอ๋!?
BoBo1
High Wizard
*

« Reply #114 on: November 20, 2006, 09:33:23 PM »

คุณ serpent ไม่ต้องมาเยีย่มผมบ่อยๆก้ได้น้า  แง่มๆ
serpent
High Wizard

« Reply #115 on: November 20, 2006, 09:50:17 PM »

Quote from: "BoBo1"
คุณ serpent ไม่ต้องมาเยีย่มผมบ่อยๆก้ได้น้า  แง่มๆ

โอเคครับสงบศึก

moonoi
Mage

« Reply #116 on: November 21, 2006, 01:21:05 AM »

เครียดมากครับ วันนี้ตีHoly shot Lv.6แตกสองรอบ เลยสงสัยเพิ่มขึ้นว่าถ้าเลเวลยิ่งสูงแล้วอัตราการตีติดจะน้อยลงด้วยรึเปล่าครับ(ขนาดใช้หิน+45%แล้วนา)

โพสต์มาหลายรอบแล้วแนะนำตัวมั่งดีก่า ในMFใช้ชื่อว่าUncertainครับ กระชับมิตรชาวA2Fไปซะหลายคน ยังไงก็ขออภัยในที่นี้ด้วยละกันนะครับ

ซื้อขายการ์ดสะดวกบิ๊กเมจิค และ ตามเส้น MRT เท่านั้น
[L]ittle

« Reply #117 on: November 21, 2006, 07:59:17 AM »

ผมไปตีพวกเวล 10 ม่ะได้แล้วอ่ะ เวลห่างเกิน exp ไม่ค่อยกระดิกด้วย -*- วิธีสู้กะพวกใช้ Mana Ex แต่แรก ๆ ให้เอา shot ยิงยัด ๆ ไปเลยคับ ไม่ต้องมัว Berserk หรือ De atk ละ แล้วก็ดูด HP กลับนิดหน่อยก็ดี เพราะรอบ 2 เค้าจะรีบจบเกม ถ้าเรารอดจากรอบ 2 ได้ก็กินเนียนคับ

ปล. ยังไม่ได้แหก Dark shot เวล 6 เลย -*- เปลี่ยนเป็น Nightstalker ดีม่ะเนี่ย ออกล่าตอนกลางคืนจะได้แหก Night Raid 6 แทน อิอิ

Moderator
Mage

« Reply #118 on: November 21, 2006, 08:31:57 AM »

เคยตีGMกันหรือยังครับ อิอิ เลเวล10 อัดBersek 4 ตามด้วยDark Shot 10 รัวๆ โอ้พระเจ้า

หวังว่าGM แกจะไม่มาเยี่มถึงบ้านน่ะ -  -"

ปล.ไปตีมาแล้วครับ เจอMana Explosive lv 6 โดนไป 225 ตั้งแต่เปิดเกมส์ จะเอาไรไปชนะครับ เจ้านาย~~~~

อ่า... คาดว่าไปตีบ้าน GM_Flying_Dutchman แน่ๆ ไม่ต้องห่วงครับขานั้นเซทเวทย์หากินที่ Lv. 10 ไว้อย่างเดียวเอง

แต่ใครเห็นชื่อผม (GM_AFTERTKNET) เตือนไว้ว่าอย่าตีนะครับ ผมจะเป็นคนทดสอบบอสหรือแผนที่ดังนั้นเวทย์ที่เซทไว้จะค่อนข้างโกง (ตอนนี้ Test Bug ดันนางฟ้าอยู่ หอแสงใครวิ่งมาเจอ Demon Lv. 10 + Life Syphorn กับ Night Raid 10 ยิงกลางวันผมไม่รู้นะ)

สำหรับสายมืด ผมแนะนำให้ลองใช้ Dark Cloud + Nightraid แทนเมื่อ Lv. สูงขึ้นนะครับ จะแรงกว่าใช้ Dark shot มาก แถมสาย Death จะมีสกิลเพิ่ม Damage 25% สนับสนุนด้วย

หรือถ้าใครเล่นสาย Blood ลองใช้ Vampiric +Dark Rift ดู มันดูดเลือดจากทั้ง 2 ฝ่ายเลยดังนั้นเราจะได้เลือดคืนสูงมาก (และเมื่อเล่นไปหลังๆจะมีสกิลลดอาการบาดเจ็บจากการใช้ Dark rift ด้วย)

ป.ล Bug หอไฟของ DoDeCaPod เป็นตอนโจมตีหรือป้องกันครับจะรีบเช็คให้

Moderator
Mage

« Reply #119 on: November 21, 2006, 09:13:52 AM »

รายการความสามารถของทักษะหอมืดมาแล้ว

Dark Mastery
เพิ่ม ATK +5

Adv. Dark Mastery
เพิ่มค่า ATK ขึ้นอีก 8

Master of Darkness
เพิ่มค่า ATK ขึ้นอีก 15

Defense Mastery
เพิ่มค่าการป้องกัน 25 หน่วย

Fog of Death
DEF+10
เมื่อเริ่มการต่อสู้ หากเป็นฝ่ายป้องกันมีโอกาส 25% ที่จะร่ายเวทย์ Fog อัตโนมัติโดยไม่ใช้ SP

Dark Force
เพิ่มความแรงของเวทย์ Dark Shot และ Night Raid อีก 15%

Dusk and Dawn
HP+40,DEF+10 ในเวลากลางคืน
เพิ่มช่วงเวลากลางคืน เป็นตั้งแต่ 16.00 - 08.00

Embolden
เพิ่มค่า HP สูงสุด 5%

Regeneration
ทุกเทิร์นจะมีการฟื้น HP = เลเวลของตัวละคร/7

Unholy Mana
เพิ่มค่า SP สูงสุด 5%

Vampire Blood
เมื่อร่ายเวทย์ Vampiric จะไม่เสีย SP และเลเวลของ Vampiric จะเพิ่มขึ้น 2 เลเวล และสามารถร่ายเวลากลางวันได้

Blood Lust
ลด SP ที่ใช้ในเวทย์ Dark Combo ลง 8 หน่วย ทุกเลเวล

Soul Mastery
เพิ่มโอกาสสำเร็จของเวทย์ Reverse Soul อีก 5% และเพิ่มความแรงของเวทย์ Anger Spirit อีก 20%

Night Strength
หากเป็นเวลากลางคืน จะเพิ่มค่า ATK อีก 10%

Dark Unity
ลดความเสียหายที่เกิดกับเรา 20% หากร่ายเวทย์ Dark Rift  

Night of Horror
ค่า HP+50 SP+50 ATK+10 สามารถร่ายเวทย์กลางคืนในเวลากลางวันได้

Darker Force
ยกเลิกผลของสกิล Dark Force, เวทย์ Dark Shot และ Night Raid แรงขึ้น 25%

Cloud of Death
ยกเลิกผลการลด HP 3% ทุกเทิร์นของ Death Tower, ทุกเทิร์นศัตรู HP ลดลง 5% ของ HP ที่เหลือ

Decaying Soil
ยกเลิกผลของสกิล Cloud of Death, ทุกเทิร์น ศัตรู HP ลดลง 8% ของ HP ที่เหลือ

Angel Hunter
เมื่อต่อสู้กับหอคอยแห่งแสง HP สูงสุด+50 ATK+20 DEF+10

Armor Breaker
เมื่อเริ่มต่อสู้ ลดเกราะศัตรู 30%

Demonic
เพิ่มค่าสถานะทุกอย่าง ATK+15 DEF+10 HP+100 SP+100

xyz2003
Novice
*

« Reply #120 on: November 21, 2006, 11:27:58 AM »

อยากได้ ทักษะ ของ หอ แสง กับ หอไฟด้วยอะคับ

ปล. เวท หอไฟ Greeder ยังใช้ไม่ได้อีกหรือคับ
ทักษะ Treasure Hunt  ก็ยังใช้ไม่ได้ T-T

ใช้เวท Fire of Thief  หากินไปเรื่อยๆ T-T

DoDeCaPod
High Wizard

« Reply #121 on: November 21, 2006, 01:11:35 PM »

Quote from: "SU_Enchantress"
ป.ล Bug หอไฟของ DoDeCaPod เป็นตอนโจมตีหรือป้องกันครับจะรีบเช็คให้

ตอนโจมตีสิครับ ไม่งั้นผมจะรู้ได้ไงว่ามันไม่ลดเลือด แล้วก็ไม่ทำแดมเมจ -.-

แต่ตอนป้องกันนี่เป็นไหม ผมไม่รู้อะครับ ผมไม่ใช่ VIP -.-

ปล. เวท หอไฟ Greeder ยังใช้ไม่ได้อีกหรือคับ
ทักษะ Treasure Hunt ก็ยังใช้ไม่ได้ T-T

ใช้ได้แล้วครับ ผมยังใช้อยู่เลย เพียงแต่ว่า มันไม่ขึ้นโชรายละเอียดว่ามันเพิ่มเท่าไหร แต่ตอนหลังจากสู้เส็ดให้ลองไปดูจำนวนตังในตัวดูครับ แล้วเทียบกับจำนวนเงินที่บอกมาตอนสู้เส็ดจะรู้ครับว่ามันเพิ่มขึ้น

ตอนนี้ผมใช้เลเวล1 อยู่อะครับ เพิ่มขึ้นทีละ50% เวลาสู้เส็ด ผมได้ตัง2000 เวลาไปดูในตัวละครตังมันจะได้มา 3000

แต่อยากให่ทำการโชข้อมูลโดยละเอียดจัง ว่าได้ตังจากสกิลอะไรเท่าไหร จาได้เช็คได้ว่ากสิลบัคไหม ทั้ง Fire of Thief  Greeder แล้วก็ทักษะ Treasure Hunt

Fire of Thief  ยิงความเสียหายเท่า Flame Shot แต่ทุกครั้งที่ยิงจะได้เงินเล็กน้อย เลวลของเวทย์ที่สูงขึ้นจะได้เงินมากขึ้น และความเสียหายเพิ่มขึ้น

Treasure Hunt เมื่อจบการต่อสู้ หากชนะจะได้เงินเพิ่ม 750 ทุกครั้ง

Greeder  เพิ่มจำนวนเงินที่ได้ (หรือเสีย) หลังจากการต่อสู้ในแต่ละครั้ง เลเวลของเวทย์ที่สูงขึ้นจะเพิ่มเงินที่ได้มากขึ้น

ตอนสู้เส็ด อยากให้ทำแยกเป็นประมาณนี้อะครับ

คุณได้รับเงินจากการต่อสู้ปกติ จำนวน XXXX
คุณได้เงินจาก Fire of Thief  จำนวน YYYY
คุณได้เงินจาก Treasure Hunt จำนวน 750

รวม ZZZZ=XXXX+YYYY+750

Greeder ได้เพิ่มจำนวนเงินทั้งหมดที่ได้อีก50%(เลเวล1) รวม เงินที่ได้ทั้งหมด=ZZZZ+(ZZZZ*50%(เลเวล1))

เท่าที่ผมอ่านความสามารถ มันน่าจะ+ตังแบบนี้อะครับ แต่ทั้งนี้ผมก็ไม่รู้ว่า ทีมงานตั้งไว้ว่าให่มันเพิ่มตังยังไง  แต่จุดประสงค์ คือ ผมอยากให้โชว่าได้ตังจากไหนเท่าไหร ลำดับการคิดตังเท่าไหรครับ ชะช่วยให้ผู้เล่นเช็คได้ด้วยว่ามีสกิลบัคหรือเปล่าว (เฉพาะ3สกิลนี้นะ)

เอ๋!?
Moderator
Mage

« Reply #122 on: November 21, 2006, 03:31:51 PM »

เรื่องแสดงผลเงินจะลองทำดูครับ ต้องดูที่ Program ก่อน ส่วนเรื่องบัคกำลังดูให้ครับ

« Reply #123 on: November 21, 2006, 07:03:42 PM »

อยากให้เปลี่ยนชื่อผู้เล่นที่ไม่ได้ออนไลน์เป็นสีอื่นครับ สีดำมันอ่านยาก
แจ้งบัคนะครับ บางครั้งเวลาจะโจมตีผู่เล่นเนี่ย มันจะแจ้งมาว่าไม่สามารถโจมตีผู้เล่นได้เพราะเลเวลต่ำเกิน ทั้งๆที่เลเวลต่างกันแค่4

Solalis
แนวร่วมนกป หัวแดงแรงฤทธิ์
PlaneWalker

จิตพิสัย : -269

« Reply #124 on: November 21, 2006, 07:39:04 PM »

มีเรื่องอะไรไปคุยกันที่กระดาน magic fortess นะคับ พี่ ripmilla แกตั้งกระดานให้แล้ว

http://www.after2k.net/modules.php?name=Forums&file=viewforum&f=16
[L]ittle

« Reply #125 on: November 21, 2006, 07:56:59 PM »

ถามนิซนึงก่อนย้ายกระทู้ ไอ้ skill ที่สีแปลก ๆ สีม่วง ๆนี่คือต้องอัพหอคอยก่อนใช่ไหมคับถึงจะมีเพิ่ม ??

Moderator
Mage

« Reply #126 on: November 22, 2006, 10:06:58 AM »

ittle"]ถามนิซนึงก่อนย้ายกระทู้ ไอ้ skill ที่สีแปลก ๆ สีม่วง ๆนี่คือต้องอัพหอคอยก่อนใช่ไหมคับถึงจะมีเพิ่ม ??

ใช่ครับเป็นสกิลที่ได้หลัด Up Grade ครับ

Skeleton
Novice
*

« Reply #127 on: November 26, 2006, 08:14:40 PM »

แงแงแง ขนาดเลเวล 20 มีHoly Shot เวล 6 ยังตี อู๋vincar ไม่แตกเลย แกฮีลอย่างเดียว  :oops:
nongnew
Novice
*

« Reply #128 on: October 13, 2007, 10:03:11 PM »

ถามหน่อยครับ เควสที่ 2 นี้ต้องทำลายหอคอยมันไงดีอ่ะ ผมชาร์จแล้วยิงแล้ว มันยังไม่แตกเลยอะ  (ต้องอัพเกรดชาร์จด้วยไหมครับ ของผมเวล 1 เอง)
newplayerkub

« Reply #129 on: October 27, 2008, 11:44:37 PM »

สวัสดีครับ มาฝังตัวหัดเล่นงับ ถามข้อแรกครับ เลือกเล่นอันไหนกันอ่าครับ?
Genesis Server หรือ Exodus Server
Gorilla
แนวร่วมนกป. กังฟูน้อยจอมพริ้ว!!!
Mage

« Reply #130 on: October 28, 2008, 01:48:20 PM »

Exodus เป็นServe ใหม่ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นพวกหน้าเก่ากลับมาเล่นใหม่ ดังนั้นเขาจะรู้จักเวทย์ การจัดเวทย์ดีกว่า   คนใหม่ๆเสียเปรียบครับ แถมด้วยคนน้อย จึงอาจโดนเวียนตี แพ้รัวๆ

จริงๆแล้ว Serve ใหม่/เก่าก็เหมือนกัน ต่างแค่ Time unit รายวัน นิดหน่อย

สำหรับคนใหม่ๆ Serve เก่าจึงน่าจะดีกว่า

ติดต่อซื้อ/ขาย Card
ติดต่อ Glory 081-7502151
สะดวกร้าน Eternal ทุกวันศุกร์
ร้าน MtgbyJa รถไฟฟ้าใต้ดินจตุจักร ทุกวันเสาร์-อาทิตย์
newplayerkub

« Reply #131 on: October 30, 2008, 03:12:07 PM »

ขอบคุงครับ
AmaseuS
Novice
*

« Reply #132 on: April 30, 2009, 03:34:08 AM »

จะเร่มเล่นต้องทำอย่างไรครับ
Pages: 1 [2]   Go Up
  Print  

Jump to: