AFTER2K Network : Thai Magic The Gathering Community
December 16, 2019, 03:03:33 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Login with username, password and session length
News: เจ้าของร้านคนไหนต้องการมีบอร์ดร้านเป็นของตัวเอง เพื่อประกาศงานแข่ง หรือ ประกาศขายของ ปักหมุดกระทู้ คิดค่าบริการไม่แพงคร้าบ ปีละ 2,500 เท่านั้น ติดต่อผมได้ที่ [email protected] นะครับ

Home   Help Search Login Register  

Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: เรียนคุณ SU คับ  (Read 7700 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
[L]ittle
Wizard / Sage

จิตพิสัย : 0

Self-assuming is the worst mistake

« on: November 21, 2006, 08:59:03 PM »

คือเรื่อง skill ของหอ Dark ตรง Defense Mastery ผมว่าความสามารถมันไม่ตรงนะคับ เพราะในคำอธิบายตอนก่อนอัพบอกว่า Def+10 แต่พออัพแล้ว Def+25 (อันนี้ตรงกะที่คุณ SU อ้างอิงในอีกกระทู้นึง) แต่ที่จริงแล้วมันเพิ่มแค่ 10 คับ อันนี้ผมดูก่อนอัพ กะ หลังอัพเทียบกัน มั่นใจ 100% คับว่ามันเพิ่มแค่ 10 ไม่ใช่ 25 อย่างที่คำอธิบายบอกคับ รบกวนช่วยแก้ไขตรงคำอธิบายหน่อยนะคับ

Just Coz it shows nothing doesn't mean it's seen everything" - Gil Grissom [CSI]

BoBo1
Certified Judge Level 2
High Wizard
*

จิตพิสัย : 1

« Reply #1 on: November 21, 2006, 09:42:56 PM »

เอาบ้างๆ ขอคำอธิบายทักษะสายแสงหน่อยสิครับ  มีแต่ชื่อแบบนี้เลือกอัพไม่ค่อยกล้าอ่า

light mys บอกว่าเพิ่มdef5  แบบนี้จะดีกว่า holy blessing ที่บวกทั้งatk def hp ได้ไงอะคับ?
SU_Enchantress
Moderator
Mage

« Reply #2 on: November 22, 2006, 10:20:10 AM »

เรื่องหน้าสกิลตอนนี้เป็นปัญหาใหญ่เลยครับ เนื่องจาก Program เพื่อนผมเอง......เผลอลบผังสกิลไปแล้ว!!!  8O

คือเดิมเกมนี้ทำมาเล่นกันในหมู่เพื่อนๆครับ และปิดไปช่วงนึง หลังๆพอรวมคนมาทำกันได้เลยเลยทำใหม่ และตอนย้ายบ้านี่เอง....ฝังสกิลก็หายไป

ตอนนี้ที่กู้มาได้ก็เป็นของ Death Tower ที่ผมเล่นเองอยู่ และกำลังทยอยกู้หอคอยอื่นๆตามมาครับ

ส่วนเรื่องพลังป้องกันนั้น ยืนยันว่าเป็นตามที่ผม Post ครับ ซึ่งเป็นค่าป้องกันแบบหักพลังโจมตีต่อหน่อย ไม่ได้คิดเป็น % ครับ

สุดท้ายแล้ว...ความชั่วร้ายจะชนะ

frontier
Novice
*

« Reply #3 on: November 22, 2006, 04:03:45 PM »

ขอรบกวนถามคุณ SU เกี่ยวกับ skill charge ของหอแสง บอกว่า เลเวลมากขึ้นใช้ sp ลดลง แล้วทำไม เลเวล 1-4 ได้ 1 ชาร์จ แต่ เลเวล 4 เสีย sp มากกว่า และเป็นเช่นนี้กับทุกเลเวลเลยครับ
ป.ล. งงไหมเนี่ย?
Gorilla
แนวร่วมนกป. กังฟูน้อยจอมพริ้ว!!!
Mage

« Reply #4 on: November 22, 2006, 04:49:51 PM »

ท่าน frontier เล่นหอแสงเหมือนกันเลย ...ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกัน ...แต่เดาว่าคงต้องการให้ Up ถึง Lv.5  ไม่งั้นก็ใช้ Lv.1 ซะ ....แต่มันก็แปลกๆอยู่ คงจะผิดกระมัง

ขอถามคุณ SU 4 ข้อ

1.คฑาเวทย์ บวกพลังโจมตี เป็นพลัง หรือเป็น % กันแน่(บอกเป็นพลัง แต่มาดูกลับเป็น%)
2.ที่หน้าแนะนำบอกว่าตี Lv. เดียวกันชนะ ได้ EXP 100 แต่ผมได้ประมาณ50 กว่าๆเอง
3.ผมอัพลูกแก้วชีวิตกับมานา Lv.1 ฟรี แต่Lv.2 ต้องใช้เงิน 1แสน...ผิดปกติรึเปล่า
4.charge ผมมันเบามากๆ  4 charge แล้วยิง Release charge light shot Lv.3 ทำdamage ได้ แค่123  ขณะที่ยิง Holy shot Lv2. ก็ได้ 42 แล้ว....(ปล.ผมLv.7 โจมตีคน Lv.5)

ติดต่อซื้อ/ขาย Card
ติดต่อ Glory 081-7502151
สะดวกร้าน Eternal ทุกวันศุกร์
ร้าน MtgbyJa รถไฟฟ้าใต้ดินจตุจักร ทุกวันเสาร์-อาทิตย์
serpent
High Wizard

จิตพิสัย : 44

กูอยากกระทืบม้า

« Reply #5 on: November 22, 2006, 06:10:44 PM »

ช่วยบอกเคล็ดในการเข้าตี magi graveyard หน่อยครับ

[L]ittle

Self-assuming is the worst mistake

« Reply #6 on: November 22, 2006, 07:58:56 PM »

คือ ผมดูในหน้ารายละเอียดหอคอยเลยอ่ะคับ มันเพิ่ม 10 จริง ๆ นะคับไม่ใช่ 25 >_<

วิธีตี Magi graveyard เหรอคับ ถ้าหอมืดแนะว่าไปตอนกลางคืน ซื้อของให้ครบแล้วก็เข้าไปเลยคับ ง่ำ ๆ เจอบอสก็ตัวใครตัวมันนะ -*-

Just Coz it shows nothing doesn't mean it's seen everything" - Gil Grissom [CSI]

Toshi_Umezawa

« Reply #7 on: November 22, 2006, 08:53:27 PM »

Spell Study นี่มีขั้นตอนการใช้ยังไงครับ?

[L]ittle

« Reply #8 on: November 22, 2006, 09:23:41 PM »

ใช้ตอนสำรวจพื้นที่คับ ถ้าเจอบอสแล้วมันจะมีโอกาสเรียน Ultimate จากบอสได้คับ แต่ปัญหาคือ หาวิธีตีบอสให้ชนะก่อนดีกว่าคับ -*- โหดมาก

Toshi_Umezawa

« Reply #9 on: November 22, 2006, 09:25:38 PM »

งั้นไว้เลเวลซัก30ค่อยกลับไปรังแกบอส -*-

BoBo1
Certified Judge Level 2
High Wizard
*

จิตพิสัย : 1

« Reply #10 on: November 22, 2006, 09:39:24 PM »

30 เกินแล้วไม่ใช่เหรอ...
moonoi
Mage

« Reply #11 on: November 23, 2006, 12:14:19 AM »

อย่างพวกดันเจี้ยนเนี่ยถ้าเลเวลเกินจากที่มันกำหนดแล้วจะเข้าไม่ได้หรอครับ แล้วUltimateของหอแสงจะเอาจากไหนครับเนี่ย

ซื้อขายการ์ดสะดวกบิ๊กเมจิค และ ตามเส้น MRT เท่านั้น
[L]ittle

« Reply #12 on: November 23, 2006, 08:51:49 AM »

ถ้าเวลเกินที่ระบุแล้วจะเข้าไม่ได้คับ ตอนนี้กำลังคิดหาวิธีเชือดบอส Magi graveyard อยู่ โหดชะมัด -*- 5 รอบตาย

Moderator
Mage

« Reply #13 on: November 23, 2006, 09:12:52 AM »

Quote from: "Gorilla"

ขอถามคุณ SU 4 ข้อ

1.คฑาเวทย์ บวกพลังโจมตี เป็นพลัง หรือเป็น % กันแน่(บอกเป็นพลัง แต่มาดูกลับเป็น%)
2.ที่หน้าแนะนำบอกว่าตี Lv. เดียวกันชนะ ได้ EXP 100 แต่ผมได้ประมาณ50 กว่าๆเอง
3.ผมอัพลูกแก้วชีวิตกับมานา Lv.1 ฟรี แต่Lv.2 ต้องใช้เงิน 1แสน...ผิดปกติรึเปล่า
4.charge ผมมันเบามากๆ  4 charge แล้วยิง Release charge light shot Lv.3 ทำdamage ได้ แค่123  ขณะที่ยิง Holy shot Lv2. ก็ได้ 42 แล้ว....(ปล.ผมLv.7 โจมตีคน Lv.5)

1. เรื่องของอัตราเพิ่มพลังโจมตี/ป้องกัน ของการอัพเกรดแบบนี้คิดเป็น % ครับ เช่นกรณีหอผม
 ค่าโจมตี : 269(+18 %) การป้องกัน :153 (+18 %) จะเห็นว่าด้านหลังคือค่าที่เพิ่มมาจากคถา/กำแพง

2. อ่าอันนั้นต้องขอโทษครับ พอดีตอนทดสอบผมใช้ Lv. 99 จริงๆแล้วจะคิดแปรผันตามระดับ Lv. เราครับยิ่งสูงยิ่งได้มาก

3. อันแรกให้ทดลองใช้ครับ อยากได้เพิ่มก็ต้องจ่ายแล้ว ลุก Grandstone เขางก

4. 123 กับ 42 นี่ไปยิงหอโดริลจะเห็นความแตกต่างนะครับ ระดับหลังๆถ้า Chage สูงจะเห็นผลชัดมากๆเวลาตีตัวหนาๆ เรื่อง ค่า MP ที่เพิ่มเพื่อสร้างความต่างให้ Lv. 1-4 กับ 5 ครับ

สุดท้ายแล้ว...ความชั่วร้ายจะชนะ

Gorilla
แนวร่วมนกป. กังฟูน้อยจอมพริ้ว!!!
Mage

« Reply #14 on: November 23, 2006, 11:29:38 AM »

ขอบคุณ คุณSUที่ให้ความกระจ่าง

มีคำถามอีกข้อ เรื่องหอมืด ผิดปกติรึเปล่าที่ผมยิง Darkshot Lv.4 ได้เบากว่า Dark combo Lv.1 มากๆ (ตอนนี้ Lv.19  ไปตี Lv.21 .....Darkshot Lv.4 ทำdamage แค่42 แต่ Dark combo Lv.1 ทำ Damage ตั้ง 84 ) ตอนนี้เลยใช้แต่ Dark combo อย่างเดียว

ติดต่อซื้อ/ขาย Card
ติดต่อ Glory 081-7502151
สะดวกร้าน Eternal ทุกวันศุกร์
ร้าน MtgbyJa รถไฟฟ้าใต้ดินจตุจักร ทุกวันเสาร์-อาทิตย์
Moderator
Mage

« Reply #15 on: November 23, 2006, 03:09:20 PM »

Quote from: "Gorilla"
ขอบคุณ คุณSUที่ให้ความกระจ่าง

มีคำถามอีกข้อ เรื่องหอมืด ผิดปกติรึเปล่าที่ผมยิง Darkshot Lv.4 ได้เบากว่า Dark combo Lv.1 มากๆ (ตอนนี้ Lv.19  ไปตี Lv.21 .....Darkshot Lv.4 ทำdamage แค่42 แต่ Dark combo Lv.1 ทำ Damage ตั้ง 84 ) ตอนนี้เลยใช้แต่ Dark combo อย่างเดียว

Dark Combo มีค่าพลังโจมตีโบนัสแบบไม่คิด Df ครับ ทำให้ช่วงแรกๆ จะยิงแรงกว่าตระกูล Shot แต่ถ้าใช้ช่วง Lv. หลังๆ โบนัส Damage ของ Shot ระดับสูงๆจะแรงกว่า

ป.ล อีกอย่าง Dark combo กิน SP เยอะกว่าครับ Shot มากครับ

[L]ittle

« Reply #16 on: November 25, 2006, 02:53:25 PM »

เออ คุง SU คับมีเรื่องถามอีกแล้ว คือว่าทำไมตัวเด็กผม Sunforger อ่ะ อยู่ ๆ มันกลายเป็นเวล 0 อ่ะคับ ?? แต่เงินกะเวทย์อะไรต่าง ๆ ยังอยู่ครบอ่ะคับ อันนี้คือโดนแบนรึเปล่าอ่ะ แอบงง ในความคิดผมเข้าใจว่าถ้าโดนแบนนี่น่าจะเข้าด้วย mail นั้น ๆ ไปเลยอ่ะคับ

Moderator
Mage

« Reply #17 on: November 25, 2006, 03:35:31 PM »

Sunforger นี่เป็นหอเปล่าที่ไว้ตีเก็บ Lv. หรือเปล่าครับ

เป็นระบบใหม่ของทาง GM_POR ครับ ใครโดนตีตอน EXP 0 และไม่เซทเวทย์ พอแพ้ติดๆกันจะโดนปรับลด Lv. ครับ

[L]ittle

« Reply #18 on: November 25, 2006, 05:52:30 PM »

อ่า ผมตั้งใช้ Blood to mana หน่ะคับ ที่พอเวลจะลดนี่คือตอนนี้มันตีแล้ว exp ไม่เสียหนิคับ Huh แล้วก็อีกอย่างตั้งแต่เมื่อคืน ผมเวล 21 ตอนราว ๆ 4 ทุ่ม (เช็คครั้งสุดท้าย) พอมาวันนี้มัน 0 เลยอ่ะคับ ทั้งที่วันนี้ยังไม่มีคนมาตีเลย เหอ ๆ ผมก็เลยสงสัยอ่ะ

Moderator
Mage

« Reply #19 on: November 27, 2006, 09:05:20 AM »

เรื่องหอ lv. ลดเท่าที่ดูคือตอนนี้หอไหนเป็นหอตีฟรีจะโดนโทษประบลดครับ เพราะตอนนี้มีคนปั้น ID ประเภทนี้ออกมาเยอะมากเลยต้องตั้งกฏกันนิดหน่อย สับสนุนการตีกันเองไม่ใช่นั่งตีบ้านว่างครับ

ซึ่งในกรณีนี้รวมการเซทเวทย์ที่ไม่ทำ Damage หรือพฤติกรรมที่ดูแล้วเป็นหอเปล่าแน่ๆไว้ด้วยครับ

แต่ถ้าหอนั้นไม่ใช่หอเปล่าไว้ตีเก็บ lv. ยังไงรบกวนส่ง E-mail ที่ใช้สมัครหอนั้นมาทีครับจะตรวจสอบให้

Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: