AFTER2K Network : Thai Magic The Gathering Community
April 23, 2019, 11:20:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Login with username, password and session length
News: เจ้าของร้านคนไหนต้องการมีบอร์ดร้านเป็นของตัวเอง เพื่อประกาศงานแข่ง หรือ ประกาศขายของ ปักหมุดกระทู้ คิดค่าบริการไม่แพงคร้าบ ปีละ 2,500 เท่านั้น ติดต่อผมได้ที่ [email protected] นะครับ

Home   Help Search Login Register  

Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: ถามการเก็บ ultimate  (Read 6954 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
frontier
Novice
*

จิตพิสัย : 0

« on: December 13, 2006, 04:44:59 PM »

คือจิงๆแล้วอยากให้เป็นกระทู้รวมวิธีการจัดเวท เวลาเก็บ ulti ในแต่และหอแต่ละด่านว่าจัดกันยังไงบ้างอ่ะคับ
[L]ittle
Wizard / Sage

Self-assuming is the worst mistake

« Reply #1 on: December 13, 2006, 07:50:04 PM »

อ่า ถ้าผมทำได้มันก็จะเป็นสไตล์ของผมในทางหอมืดหน่ะคับ ซึ่งอาจจะใช้ไม่ได้กันกับทุกคนแต่จะอธิบายอย่างละเอียดละกัน ^^;

Lumos,the Vampire > ตัวยุ่งยากประจำ Magi graveyard
Step การโจมตีของ Lumos เท่าที่ผมทนได้ (ประมาณ 6 turn) จะเป็นดังนี้คับ เข้าไปปุ๊บ Lumos จะตบคุณด้วยความรักก่อน 2 ที ซึ่งค่าความแรงนั้นค่อนข้างที่จะผันแปรค่อนข้างมาก (หากโดนตบ 100+ ติดกัน 2 ที ให้เข้าใจไว้เลยคับว่าไม่ชนะแน่ ๆ) จากนั้น Lumos ก็จะทำการเติมพลังโดยใช้ Hp Leech ดูดพลังเราไป (เข้าใจว่าตรงนี้เป็นท่าพิเศษนะคับ เพราะพลังที่ดูดได้แปรเปลี่ยนไปค่อนข้างต่างกันเกิน) เมื่อมีดูดเล็กแล้วก็ต้องมีดูดใหญ่ ใช่แล้วคับ Life Syphon หรือ Ultimate เป้าหมายของเรานั่นเอง เมื่อเฮียแกทำการเพิ่มพลังปีศาจถึงขีดสุดแกก็จะไล่ตบเราอย่างเดียวเลยคับ ผมทนได้ถึง Turn 6 เอง อีก 4 turn เลยไม่รู้ว่าเป็นไง หุหุ

สรุปแล้ว Lumos จะโจมตีแบบนี้คับ >Vampire Slash >Vampire Slash > Hp Leech > Life Syphon >Vampire Slash >Vampire Slash

สำหรับหอมืด : หลาย ๆ คนคงรู้ดีแหละคับ เนื่องจากทนทุกข์กะเฮียแกมานานกัน -*-
การฆ่าบอสสำหรับหอมืด แถบจะทุกตัว (เท่าที่ผมเจอ) ต้องอาศัย Double shot คับ เนื่องจากบอสพลังเยอะ ตบหนัก และเลือดของเราน้อย เราจึงต้องสร้างความเสียหายให้เกิดมากที่สุด Double shot จึงเป็นคำตอบของปัญหานี้เอง และบอสตัวนี้เป็นตัวที่เราเก็บ Ultimate จึงทำให้การฆ่ามันเสีย step ไปอีก 1 รอบด้วยนั่งเองเพราะต้องมาร่าย Spell study

เวทย์ที่เหมาะสมในการฆ่าบอส : เนื่องจากบอสทุกตัวมี Def ที่หนามาก การใช้เวทย์ที่ติด Def จึงไม่ใช่ความคิดที่ดีนัก เพราะฉะนั้นสำหรับ Lumos ผมเลือก Dark combo คับ

Step : Spell study > Double shot > Dark combo >Dark combo >Dark combo
เหตุที่จัดลำดับเวทย์แบบนี้เพราะว่า ... Spell study จะขวางความแรงของ dark combo คับ ดังนั้นจึงเอาไว้แรงสุดเพื่อจะไม่ขวางความแรง ... Double shot เพิ่มโอกาสทำ dmg * 2 ต้องใช้ก่อน dark combo อยู่แล้วเพราะไม่งั้นจะทำ dmg ไม่สูงพอที่จะฆ่า Lumos ที่เหลือคงไม่ต้องอธิบาย ^^; การใช้เวทย์แบบนีจะต้องลุ้นให้ติด Double Shot 2 รอบคับ ถ้าเวลของคฑาเวทย์สูง หรือว่าเวลของ Dark combo สูง ก็ติด 2 ทีไหนก็ได้ แต่กรณีที่คฑาเวทย์ระดับประมาณ 5-6 แล้ว dark combo ก็ประมาณ 5 จะต้องลุ้นให้ติด double ที่ 2 ครั้งสุดท้ายคับจึงจะฆ่าได้พอดี

สิ่งตอบแทน : Ultimate สำหรับหอมืด Life Syphon ... จัดว่าเป็นเวทย์หากินได้เลยคับ เมื่อหอมืดหอไหนที่ได้เวทย์นี้มาแล้วจะเล่นสบายขึ้นอีกมาก เนื่องด้วยความสามารถของเวทย์นี้ที่จัดว่าดีมาก ๆ คือดูด HP/SP 30% ของที่เหลืออยู่ นอกจากจะทำให้เราตายยากขึ้นแล้ว ยังรบกวน step เวทย์ของอีกฝ่ายได้ด้วย เพราะ SP ที่เสียไป 30% นั่นเอง ทำให้เราชนะการโจมตีหลาย ๆ ครั้งมาได้คับ ^^; ใครที่ไม่ได้เวทย์นี้ก็อาจจะลำบากในการเก็บเวลหน่อยนะคับ แต่คงไม่ถึงกับเก็บเวลไม่ได้

Just Coz it shows nothing doesn't mean it's seen everything" - Gil Grissom [CSI]

[L]ittle

Self-assuming is the worst mistake

« Reply #2 on: December 13, 2006, 08:10:28 PM »

ต่อกันเลยละกันคับ

Lyris,the Wayward spirit > นางไพรจอมหวงที่แห่งป่าพิษ
Lyris จะต่างกับ Lumos โดยสิ้นเชิงคับ แม่นางนั้นจะโหดร้ายเป็นพิเศษ โดยอาจทำ 3 Turn Kill ได้ง่าย ๆ เพราะเข้ามาถึงปุ๊บเจ๊แกจะดูด SP เราก่อนเลยคับ อันนี้ไม่หนักหนาเท่าไหร่ เพราะไม่ค่อยส่งผลมาก ต่อมาพอเห็นว่าอ๊ะ ๆ SP เราน้อยแล้ว (เพราะแกดูดไป) แกก็จะปราณีเรามากโดยการร่าย Reverse Soul ใส่คับ -*- ตรงนี้ถ้าหากติด Reverse Soul ครั้งต่อไปตายแน่คับ ไม่ต้องลุ้นเลย เมื่อเจ๊แกสลับวิญญาณเราไม่สำเร็จแกก็จะโมโหคับ เอา Ultimate Armor breaker ยิงใส่เราอย่างโหดร้าย (ผมจำความเสียหายไม่ได้ละว่าเท่าไหร่ 191 มั้ง คนเล่นหอมืดมาบอกทีนะคับ) เมื่อเกราะทั้งหมดเราเป็นเถ้าธุลีไปแล้ว เจ๊แกก็จะกระหน่ำ Dark shot 10 มาใส่เราคับ ตรงนี้โดนลูกละ 294 เท่ากันหมดนะคับ ไม่ต้องคิดอะไรมาก พลังไม่เยอะจริงไม่รอดคับ

เพราะฉะนั้น Step ของเจ๊ Lyris จะเป็น > Sp leech > Reverse Soul > Armor breaker > Dark shot > Dark shot > Dark shot คับ

สำหรับหอมืด : ตอนนี้สมาคมเราหลายคนกำลังปล้ำกะเจ๊แกอยู่นะคับ ^^ เนื่องด้วยพลังที่ค่อนข้างเยอะของแก ประกอบกับหอมืดเราชอบความเจ็บปวด (มาโซฯว่างั้น) เราจึงเปลี่ยนวิกฤติให้เป็นโอกาสคับ โดยอาศัยความเสียหายที่เจ๊แกทำให้อย่างมหาศาลย้อนกลับไปสู่เจ้าของคับ และเหมือนเดิม Double shot คือสิ่งที่ขาดไม่ได้คับ

เวทย์ที่เหมาะสมในการฆ่าบอส : เพราะเจ๊แกเป็นซาดิสม์คับ ยิงโครม ๆ ๆ แต่ละทีแรงถึงใจ เราจึงต้องเป็น มาโซฯ แบบจำยอม ใช้ความเจ็บปวดที่ได้มาเปลี่ยนเป็นแรงแค้นยิงแกคืนครับ และอย่างที่บอกเจ๊แกยิงโหดมาก พลังจึงเป็นสิ่งจำเป็นยิ่งในการโค่น Lyris คับ เพราะงั้น skill ที่แนะนำว่าควรจะมีสำหรับการฆ่าคือ Embolden คับ ^^

Step : Spell study > Double shot > Life Syphon > Hp leech > Last chance
เหมือนเช่นเคยคับ Spell study ... ใช้ในการเรียน Ultimate ถ้าไม่เรียนแล้วจะมาทนฆ่ามันทำไมเนอะ -*- .... Double shot อย่างที่อธิบายไว้ตอนแรกคับ ... Life Syphon เพื่อประคับประคองพลังชีวิตของเราให้ทนแรงซาดิสม์ของเจ๊แกได้คับ คนที่ไม่มีตรงนี้แทบจะหมดสิทธิในการเชือด Lyris เลยคับ (ผมไม่เคยลองใช้ Hp Leech เวลสูงจัด ๆ แทนนะคับ ไม่รู้จะแทนกันได้เปล่า แต่ถ้าให้รอดจากครั้งหน้าได้แล้ว Last chance สวนก็น่าจะมีโอกาสนะคับ แต่ Last chance ก็จะต้องสูงตามด้วย) ... Hp Leech แนะนำว่าเวล 3 ขึ้นไปคับ เพราะหากใช้เวล 2 Hp อาจจะน้อยไปประมาณ 8-10 หน่วยได้คับ จุดประสงค์ตรงนี้เหมือน Life syphon คับ ต่อชีวิตทนแรงซาดิสม์ ..... Last chance เวทย์ปิดเกมคับ เนื่องด้วยตอนนี้ขีดจำกัดในการเป็นมาโซฯของเราก็คงหมดลง เราจึงล้างแค้นเจ๊แกด้วยการระเบิดพลังแค้นใส่คับ *0* ลุ้นให้ติด 2 เท่า ก็จะชนะได้คับ อ่อ แนะนำว่าควรใช้ last chance 2 ขึ้นไปนะคับ จะได้ไม่มีการแบบขาดไป 4-8 dmg เหมือนอย่างผม  T-T

สิ่งตอบแทน : Ultimate สำหรับหอมืด Armor breaker ... ตั้งแต่ได้มาจนถึงตอนนี้ยังหาประโยชน์ไม่ได้เลยคับ -*- อาจจะจำเป็นสำหรับการกันหอจากพวกหอไฟ และก้หอแสงมั้งคับ แต่ในการบุกผมยังไม่เจอประโยชน์ของมันเลย ใครเจอก็ช่วยบอกหน่อยละกันนะคับว่าเอาไปประยุกต์ใช้อย่างไงกันบ้าง

Volom ขอข้ามได้ป่ะคับ ?? หอมืดน่าจะเชือดลุงแกได้สบาย ๆ (สบายไม่สบายผมก็เก็บบอส Viscount จากแกครบแล้วหล่ะ -*-)

Just Coz it shows nothing doesn't mean it's seen everything" - Gil Grissom [CSI]

ShinyMan
Magic Designer
MVP
PlaneWalker
*

จิตพิสัย : 6

« Reply #3 on: December 14, 2006, 12:32:25 AM »

[HP=1 SP=1 | HP=451 SP=300]
ท่านใช้เวทย์มนตร์ Last Chance (เลเวล 2) ยิงใส่ Lyris, the Wayward Spirit สร้างความเสียหาย 462 หน่วย และ HP/SP ของท่านเหลือ 1 หน่วย

ท่านได้รับชัยชนะ

ได้รับก้อนหิน 1 ก้อน

ได้ EXP เพิ่ม 106 และได้เงินเพิ่ม 2491

แงๆๆ ไม่เอาก้อนหินอ่ะ เค้าจาเอา ultimate จะได้พ้นๆจากตรงนี้ไปซะทีอ่ะ  Sad

frontier
Novice
*

« Reply #4 on: December 14, 2006, 08:11:06 AM »

ขอบคุณครับมีรายละเอียด ulti หอมืดแล้วนะครับสมาชิกทุกท่าน ตอนนี้ก็ขอสำหรับหอแสงของผมบ้าง แต่ยังเก็บไม่ได้ใครทราบหรือเก็บได้แล้ว บอกด้วยคับ T-T
serpent
High Wizard

จิตพิสัย : 44

กูอยากกระทืบม้า

« Reply #5 on: December 16, 2006, 10:31:15 AM »

สำหรับ หอมืดบางคนที่ไม่มี ultimate วิธีฆ่า volom โดยไม่ใช้ ultimate ก็คือ

ใช้ summon demon ออกมา  ต่อด้วย HP Leech 2 ครั้ง แล้วจึงยิง dark combo  ต่อเนื่อง

บางคนอาจจะมีวิธีอื่นอะนะ  ก็แนะนำกันให้ลองไปใช้

Toshi_Umezawa

« Reply #6 on: December 17, 2006, 04:10:04 PM »

ใครต้องการSpell Study lv 5 ไปใช้แกขัดติดต่อผมได้นะ(แน่นอนหอมืดเท่านั้น เพราะหอื่นไม่เห็นของในตลาด) ไว้จัดการเจ๊Lylisได้แล้วซิให้ยืม Lv 7 ไปเลยน้อ

frontier
Novice
*

« Reply #7 on: December 19, 2006, 12:37:18 PM »

[HP=698 SP=293 | HP=791 SP=573]
Volom, the Elder Ents ใช้สกิล Vine Binding ลดพลังโจมตีของท่าน 50 หน่วย

[HP=698 SP=36 | HP=791 SP=573]
ท่านใช้ SP ทั้งหมด Mana Explosion(เลเวล 3) ยิงใส่ Volom, the Elder Ents สร้างความเสียหาย 389 หน่วย

[HP=698 SP=41 | HP=402 SP=573]
Volom, the Elder Ents ใช้สกิล Shield of Mass Reflection เพื่อสร้างเกราะสะท้อนขั้นสุดยอด

[HP=698 SP=149 | HP=402 SP=573]
ท่านใช้ Recovery(เลเวล 7) เพื่อเพิ่ม SP อีก 108

[HP=526 SP=154 | HP=402 SP=573]
Volom, the Elder Ents ใช้สกิล Tree Stomp สร้างความเสียหายกับท่าน 172 หน่วย

[HP=526 SP=262 | HP=402 SP=573]
ท่านใช้ Recovery(เลเวล 7) เพื่อเพิ่ม SP อีก 108

[HP=354 SP=267 | HP=402 SP=573]
Volom, the Elder Ents ใช้สกิล Tree Stomp สร้างความเสียหายกับท่าน 172 หน่วย

[HP=354 SP=33 | HP=402 SP=573]
ท่านใช้ SP ทั้งหมด Mana Explosion(เลเวล 3) ยิงใส่ Volom, the Elder Ents สร้างความเสียหาย 356 หน่วย

[HP=182 SP=38 | HP=46 SP=573]

[HP=182 SP=146 | HP=46 SP=573]

[HP=10 SP=151 | HP=46 SP=573]

[HP=10 SP=19 | HP=46 SP=573]
ท่านใช้ SP ทั้งหมด Mana Explosion(เลเวล 3) ยิงใส่ Volom, the Elder Ents สร้างความเสียหาย 200 หน่วย

ท่านได้รับชัยชนะ

ได้รับก้อนหิน 1 ก้อน

ได้ EXP เพิ่ม 103 และได้เงินเพิ่ม 3116

เป็นตัวอย่างการจัดเวทเก็บ ulti หอแสงคับ เวลาจริงผมมีทักษะ reserve และเปลี่ยน sp reco สุดท้ายเป็น spell study แทนคับ อันนี้เวล 36 พอดี
[L]ittle

« Reply #8 on: December 19, 2006, 08:29:49 PM »

ถ้าเทคนิคฆ่าเก็บบอสของหอมืดก็ ... Berserk >>Double shot >> Life syphon >> Dark combo ยาว ติด *2 1 ทีก็ชนะคับ *-* เป็นขนมไปเลย Volom หุหุ

[L]ittle

« Reply #9 on: December 19, 2006, 08:34:52 PM »

แอบสปอย Immanuela ไว้หน่อยคับ เผื่อคนที่คิดผิดจะไปเก็บบอส Viscount จากมัน ...
เปิดมาปุ๊บท่านเทพแกจะป้องกันตัวเองด้วย Holy Guard คับ เพราะงั้นเอาเวทย์ไรอ่อน ๆ ยิงไปก็ได้ตอนแรก จากนั้นเทพก็จะพิโรธ ยิง God blast ใส่เราอย่างไม่ปราณี 2 รอบ แล้วใช้ Divine Judgement สับหัวเราอีก หากเรารอดมาได้ ท่านเทพแกจะยิ่งโกรธจัดกว่าเดิม สาด God blast มาอีก 2 รอบ ... ต่อจากนั้นเป็นไงไม่รู้นะคับ เพราะผมเล่นหอมืด ทนได้แค่เนี้ย -*- โดนทีแรงมากมาย แพ้ทางกันสุด ๆ

Solalis
แนวร่วมนกป หัวแดงแรงฤทธิ์
PlaneWalker

จิตพิสัย : -269

« Reply #10 on: December 19, 2006, 10:13:20 PM »

สปอยกันเห็นๆเลย Immanuela อิอิ

[HP=965 SP=314 | HP=1201 SP=640]
Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer ใช้ Holy Guard เพื่อบล็อกการโจมตีครั้งถัดไป

[HP=965 SP=278 | HP=1201 SP=640]
ท่านใช้ Burn เพื่อลด HP ฝ่ายตรงข้ามทุกเทิร์น

[HP=965 SP=283 | HP=1201 SP=645]
เวทย์ Burn ของท่านสร้างความเสียหายกับ Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer 26 หน่วย (ความเสียหายสะสม : 26)

[HP=965 SP=283 | HP=1175 SP=585]
Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer ใช้เวทย์มนตร์ God Blast (เลเวล 10) ยิงใส่ท่านสร้างความเสียหาย 303 หน่วย

[HP=926 SP=233 | HP=1175 SP=585]
ท่านใช้ Extend Life(เลเวล 6) เพื่อเพิ่มค่า HP สูงสุด

[HP=926 SP=238 | HP=1175 SP=590]
เวทย์ Burn ของท่านสร้างความเสียหายกับ Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer 26 หน่วย (ความเสียหายสะสม : 52)

[HP=926 SP=238 | HP=1149 SP=530]
Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer ใช้เวทย์มนตร์ God Blast (เลเวล 10) ยิงใส่ท่านสร้างความเสียหาย 303 หน่วย

ถูกบล็อกด้วย Holy Guard และ HP ฝ่ายป้องกันเพิ่ม 69

[HP=623 SP=214 | HP=1218 SP=530]
ท่านใช้เวทย์มนตร์ Flame Shot (เลเวล 7) ยิงใส่ Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer สร้างความเสียหาย 0 หน่วย

[HP=623 SP=219 | HP=1218 SP=535]
เวทย์ Burn ของท่านสร้างความเสียหายกับ Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer 26 หน่วย (ความเสียหายสะสม : 78 )

[HP=330 SP=219 | HP=1192 SP=535]
Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer ใช้สกิล Divine Judgement สร้างความเสียหายกับท่าน 293 หน่วย

[HP=330 SP=195 | HP=1192 SP=535]
ท่านใช้เวทย์มนตร์ Flame Shot (เลเวล 7) ยิงใส่ Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer สร้างความเสียหาย 138 หน่วย

[HP=330 SP=200 | HP=1054 SP=540]
เวทย์ Burn ของท่านสร้างความเสียหายกับ Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer 26 หน่วย (ความเสียหายสะสม : 104)

[HP=330 SP=200 | HP=1028 SP=480]

[HP=27 SP=176 | HP=1028 SP=480]
ท่านใช้เวทย์มนตร์ Flame Shot (เลเวล 7) ยิงใส่ Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer สร้างความเสียหาย 138 หน่วย

[HP=27 SP=181 | HP=890 SP=485]
เวทย์ Burn ของท่านสร้างความเสียหายกับ Immanuela, Avatar Of Dawn Bringer 26 หน่วย (ความเสียหายสะสม : 130)

[HP=27 SP=181 | HP=864 SP=425]

คุณแพ้

EXP ลดลง 10
[L]ittle

« Reply #11 on: December 21, 2006, 06:45:24 PM »

หึหึ ฆ่า Immanuela ได้แล้วคับ ^^v Step หอมืดนะคับ

เนื่องด้วย Immanuela โจมตีได้แรงมาก ๆ คับ ประกอบกับ Divine Judgement ซึ่งแพ้ทางกันสุด ๆ อีก ทำให้หอมืดยากที่จะต่อกรกับท่านเทพได้ จุดสำคัญอยู่ตรงนี้คับ หอมืดจะต้องทำการแบ่งเบา dmg ที่ Immanuela ทำให้น้อยลงที่สุดเท่าที่จะทำได้คับ ซึ่งเวทย์ที่สำคัญนี้คงจะหนีไม่พ้น Summon Demon ครับ นอกจากจะช่วยลดพลังโจมตีได้แล้ว ยังช่วยเพิ่มพลังและทำความเสียหายให้เราได้ทุก Turn อีกด้วย นับว่ามีประโยชน์มาก ๆ สำหรับบอสตัวนี้ การโจมตีของ Immanuela ดูได้จาก Log ที่ solalis คุงมาโพสไว้นะคับ

Step เวทย์ .. >> เนื่องด้วยทางเราไม่ต้องเรียนเวทย์จากมัน จึงทำการสับโหดได้อย่างสบายคับ เปิดด้วย Summon Demon ก่อนเลยคับเพื่อลดพลังโจมตี เพราะ Turn แรก Immanuela จะไม่โจมตีเราคับ ทีนี้พลังโจมตีของท่านเทพจะลดลงประมาณ 15 หน่วยคับ ทำให้เราสู้ได้สบายขึ้น แล้วก็ตามด้วย Anger Spirit คับ เพื่อสร้างความเสียหายแบบเจาะเกราะและไม่ติด Holy guard แล้วจึงตามด้วย Life Syphon คับ (อาจจะสงสัยกันว่าทำไมถึงใช้ตอนนี้ เพราะถ้าใช้ turn 3 จะดูดได้ประมาณ 300 คับ ซึ่งเมื่อหักกับ Divine แล้วจะเสียพลังไม่มากเท่าไหร่) แล้วก็ Anger Spirit โจมตียาวเลยคับ แค่นี้ก็ชนะแล้ว เพราะเราจะมี Demon ฟื้นพลังให้ทุกตาด้วย ^^

ส่วนทางหอแสงได้แอบทราบมาว่าใช้ Reflect ในการเอาชนะคับ โดน Study ก่อนตาแรก แล้วก็ Reflect รัว ๆ เลยคับ เพราะ God blast โดนสะท้อนได้ หวังให้ดาบนั้นคืนสนองแก่ท่านเทพเอง ^^

ผลตอบแทน : Divine Judgement สำหรับหอแสงคับ เป็นเวทย์เอาไว้กัดกับหอมืดโดยเฉพาะ ความเสียหายที่ได้จะค่อนข้างแกว่ง แต่ก็เป็นเวทย์ที่แรงในระดับนึงคับ

ข้อควรระหวังหอมืด : Divine Judgement Immanuela แรงมากคับ แรงสุดที่ผมโดน 620 คับ ... เบาสุด 200 นิด ๆ นับว่าโหดเอาเรื่องเหมือนกัน

Mew
ตอนนี้นู๋สับสนมากนะเคอะ ว่านู๋จะเป็นคิงมี่หรือควีนมี่ดีเคอะ ^^
PlaneWalker

« Reply #12 on: December 21, 2006, 07:21:35 PM »

ฆ่าBobossคับ ถึงหอไฟจะมีแค่2คนก็เหอะ T-T

burn(7) > extend life(6) > spell study(3) > flame shot(6) > blood exchange(6) > explosion burn(4)

lvเป็นlvที่ผมมีนะคับใส่ชุดผจญก็อบลินครบชุดด้วย lol

ปล. คุณซูคับflame shield มันไม่มีผลกะมอนเตอร์เลยใช่ม่ะคับ?

Magiconline id meekung

Selling tix 30บาท [0873610116 ชัย]
SU_Enchantress
Moderator
Mage

« Reply #13 on: December 22, 2006, 09:36:54 AM »

Flame Shilde มีผลกับมอนฯนะครับ ใช้ได้นา ถ้าลองแล้วตัวไหนไม่โดนสะท้อนบอกด้วยนะครับนะตรวจสอบให้

สุดท้ายแล้ว...ความชั่วร้ายจะชนะ

Mew
ตอนนี้นู๋สับสนมากนะเคอะ ว่านู๋จะเป็นคิงมี่หรือควีนมี่ดีเคอะ ^^
PlaneWalker

« Reply #14 on: December 22, 2006, 10:14:34 AM »

boboss forest
north forest

ใช่ไปแล้วมันก็ไม่มีสกิลขึ้นมาให้เลยคับจนคนเล่นทุกคนเค้าลงความเห็นว่ามันใช้ไม่ได้ผลกะมอนเตอร์แล้วคับ.....

Magiconline id meekung

Selling tix 30บาท [0873610116 ชัย]
[L]ittle

« Reply #15 on: December 23, 2006, 08:38:35 AM »

Quote from: "Mew"
boboss forest
north forest

ใช่ไปแล้วมันก็ไม่มีสกิลขึ้นมาให้เลยคับจนคนเล่นทุกคนเค้าลงความเห็นว่ามันใช้ไม่ได้ผลกะมอนเตอร์แล้วคับ.....

เหมือนจะสรุปว่า Physical Attack หน่ะคับ สะท้อน หรือ Flame shield ไม่ได้ ถ้าเป็นพวกเวทย์ก็รู้สึกติดตามปกตินะคับ

Voffinna
Novice
*

« Reply #16 on: October 17, 2009, 12:34:26 PM »

โชคไม่ดีที่คนชอบภูเขาอุตส่าห์ดั้นด้นไปไกลแต่หิมาลัยไม่ว่างให้พบ       
  แต่ยังโชคดีหน่อยปลอบใจตัวเองที่ได้ใช้เส้นทางสวย เลียบเขา
 “ Siddhartha Highway” จากโพครา –Tansen  ลงจากเขาที่     
    เมือง Butwal สู่ เมืองไบราวาBhairahawa
 ภายหลังเปิดทำการเป็นวันที่ 2  หลังจากมีการ strike ที่ Terai
 ทำให้มีการปิดเส้นทางเป็นเวลาถึง  10 วัน

onzevil1
Novice
*

« Reply #17 on: September 03, 2013, 11:46:50 AM »

จะรอดไหมเนี่ยเรา เหอะๆ ยากอยู่นะครับ

onzevil1
Novice
*

« Reply #18 on: September 09, 2013, 01:49:36 PM »

ลองแล้ว แจ่วดีๆ

Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: